Atinysunshine
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hãy nhìn đời như một ly cocktail

Go down

Hãy nhìn đời như một ly cocktail Empty Hãy nhìn đời như một ly cocktail

Bài gửi  Rin Elrics Sun Sep 30, 2007 9:38 pm

Cuộc sống ngon lành như một ly cocktail vậy , đấy là khi bạn biết pha chế và thưởng thức nó:

1 người chỉ có một cơ thể của riêng mình. Bạn có thể làm gì tùy thích với nó nhưng nhớ rằng nó là thứ duy nhất thực sự của bạn và ở bên bạn đến cuối đời. Vì thế hãy đối xử tử tế với nó

Không có điều gì trong cuộc sống mà ko hàm chứa trong đó những bài học, có lúc bạn vô cùng thích thú nhưng có lúc bạn sẽ thấy chán phèo và có những bài học khiến bạn đau.Nhưng hãy hiểu rằng điều quan trọng là bạn rút được gì sau bài học đó

"Kia" ko bao giờ tốt bằng "đây". Khi những cái "kia" trở thành cái "đây" của bạn , bạn sẽ dễ dàng để mắt tới những cái "kia" khác vì nghĩ rằng cái đó có thể tốt hơn cái "đây" bạn đang có, Nên học cách bằng lòng với chính mình vì đôi khi thực chất những cái "kia" ko thể bằng những cái "đây"

Tự bạn sẽ quyết định cuộc sống của mình. Bạn sẽ có những công cụ và nguyên liệu cần thiết nhưng pha chế nó như thế nào là nhờ đôi tay , trái tim và khối óc của bạn.Vì thế đừng trông chờ những may mắn mà hãy chú ý đến chính bản thân mình đi.

Bạn sẽ quên những điều tôi đã nói ở trên
Thật đấy ,cũng ko cần thiết phải nhớ quá nhiều như vậy.
Hãy cứ nhìn đời như một ly cocktail đủ mọi hương vị và màu sắc. Chua vẫn có thể chữa làm cho ngọt. Ngọt cũng cóa thể chữa cho đằm. Không có một barrtender nào cóa thể pha một ly cocktail thật tuyệt ngay từ lần đầu tiên. Và chắc bạn sẽ luôn có đủ nghị lực, niềm tin và lạc quan để pha một ly cocktail cho mình
Rin Elrics
Rin Elrics
Dolls
Dolls